[ Kinh nghiệm ] - Tán gái toàn thư, kinh nghiệm ít ỏi dành cho anh em

chanh2020

Con chim biết nói
Nay ngồi rảnh thả trôi tâm trạng tâm sự đàm đạo cùng ae.

QUÁ TRÌNH PHÁT TRIỂN BẢN THÂN.

Thứ chết tiệt giáo dục truyền thống tại nước ta biến chúng ta là 1 lũ gà công nghiệp với phương thức dậy đọc và nghe. Lâu dần chúng ta coi sự là học sự ép buộc là " bị" học chứ đéo phải là " được" học.

Trước khi được ra trường đại học như 1 sự giải thoát... đm t đã từng nghĩ là may quá cuối cùng là kết thúc sự nghiêp học hành tại đây rồi. Tha hồ bay nhảy thôi. Sau này trong thời gian làm việc chinh chiến ngoài đời mới thấy dkm ở trường đéo dậy được cái gì nên hồn để ứng dụng vào đời sống. Mà thực sự đa số dựa vào tố chất và khả năng nội tại bản thân tập " thích nghi" với cuộc đời đầy phũ phàng.

Kinh qua nhiều thứ ngẫm lại vô tình tìm được đến cái sự học thì giờ mới thấm. Học hỏi qua sách vở, các khóa học, người thầy đều trân quý. Chọn được người thầy giỏi chả khác gì tìm được kho báu. Trước làm ăn theo bản năng hỡi ơi tuy là cũng có tý thành quả cơ mà cũng trầy da tróc vẩy. Giờ học hỏi được thêm trước tạm thành công vì nội tại may mắn làm đúng 1 số bước hay nội tại bản năng có tý duyên mua bán ... được học hỏi thêm kiến thức mới logic nó lại và áp dụng mới thấy được mình thiếu xót kinh khủng.

Lĩnh hội và áp dụng các kiến thức trong ngach mình đang quan tâm quả thực đúng là " kỳ diệu" vkl ae à. Doanh số tăng ngoài sức tưởng tượng, bộ máy vận hành trơn tru và khoa học hơn. Thứ trước đây t chưa từng dám nghĩ tới. Và cũng chưa từng nghĩ là các kiến thức đó nó cũng có người đúc kết và viết thành sách.

Thói quen đọc sách làm nội tại bản thân t cảm giác mạnh mẽ hơn, sâu lắng hơn, bình tĩnh hơn trước mọi tình huống. Có cái nhìn bao quát tổng thể nhưng cũng có cảm giác cuộc sống 1 phần u ám hơn thấy vẫn những a e bên cạnh vẫn loay hoay trong cuộc sống của mình.

Thế mới thấm sự học và quá trình phát triển bản thân là quá trình cả đời. Đừng trở nên nhàm chán, đừng dậm chân tại chỗ, đừng trở thành người trẻ " nghèo trong sự sang chảnh phù phiếm".Rất mong ae cứ 6 tháng một trở thành 1 phiên bản tốt hơn, giàu có hơn, đời sống phong phú tuyệt vời hơn.

T chỉ ước giá mà t biết điều này sớm hơn và có thói quen đọc sách từ năm 23 tuổi chắc có lẽ giờ t cũng rất khác phát triển hơn bây giờ rắt rất nhiều. Đây chỉ là trải nghiệm và quan điểm cá nhân nên có phần chủ quan.
View attachment 188444
Tâu lm biến đọc thấy bà, chủ yếu là tâu nghe, vừa nghe vừa dọn dẹp nhà cửa vừa nấu ăn vừa chạy xe, tâu biết dc 2 tip đọc sách khá hay, đọc sách giấy sẽ nhớ lâu hơn, đọc trang nào có gì hay note lại trong trang đó, lần sau mở ra xem đong note là nắm dc ý chính trang đó. Đọc sách k đọc 1 quyển, k đọc 1 lèo hết 1 quyển, mà chuẩn bị 10 quyển, lúc nào cảm thấy hưng phấn thì mở mục lục ra xem có phần nào hay ho hấp dẩn thì múc vào phần đó luôn, như v nó dể vào đầu hơn

Zippi1123

Trẩu tre
Cái duy nhất là ô tích luỹ kinh nghiệm sống và trải nghiệm, nếu ko giàu về vật chất hãy tự làm giàu về tinh thần cho chính mình. Tôi nghĩ là cách tốt nhất ô có thể win - win trong mqh này
Cứ triển khai thôi nhỉ được đến đâu thì đến nếu xitThì cũng coi như là đã cố gắng để đạt được cơ hội của mình

tretrau_cecker

Trẩu tre
Mà trong topic này tôi chỉ viết về việc tán gái để yêu để có 1 thanh xuân thật nhiều màu sắc, chứ không phải là để chọn vợ. Vì phạm trù nó rất vĩ mô đòi hỏi bản thân thằng đàn ông nó phải là 1 người đàn ông chân chính rồi. Hội tụ nhiều yếu tố mà tầm lấy vợ tôi khẳng định luôn là gái nó " chọn lấy" các ông chứ đéo có chuyện các ông chọn lấy chúng nó đâu hehe.
đọc đang hay đến đây thì thôi mày lại xàm lol lý thuyết xuông đội gái lên đầu rồi, vứt

tuan044

Trẩu tre
Mấy thằng cứ lảm nhảm alpha male với thaygiaogiang thì tuổi dưới 30 chắc kèo.
Cái loại rác rưởi như thằng thaygiao mà cũng bú liếm cho được, tởm.

Oppa
Camapchetduoi

Camapchetduoi

Checker nghiệp dư
đọc đang hay đến đây thì thôi mày lại xàm lol lý thuyết xuông đội gái lên đầu rồi, vứt
Mày thì giỏi quá rồi. Đéo có sự nghiệp đéo có tiền thì yêu đến mấy thì sẽ có ngày e nó bye tìm thằng giàu để nó gửi gắm thôi. Anh quá tốt mà e rất tiếc.
Mấy thằng cứ lảm nhảm alpha male với thaygiaogiang thì tuổi dưới 30 chắc kèo.
Cái loại rác rưởi như thằng thaygiao mà cũng bú liếm cho được, tởm.
Ít nhất nó mang được giá trị đến vs T, giúp T có cuộc sống tốt hơn. Mạnh mẽ hơn, tích cực hơn thế là đủ.

s1mplezz

Trẩu tre
Em dụ được bé kia set kèo đi chơi 2 3 hôm xong dẫn về nhà mà em nó chỉ hôn hít buscu nhưng tuyệt nhiên đéo cho địt là như nào các bác ? T_T

haiho1989

Trai thôn 4.0
Thằng nào nghi ngờ chủ đề này của @Camapchetduoi thì cứ thử tìm hai đứa con gái rồi nói chuyện với mỗi con 1 kiểu xem, thể nào cái con mà mày nói chuyện với giọng nice guy thì chỉ có thành anh trai tốt thôi, tao đã thử và thấy ko sai đâu

thieuda

Trẻ trâu
Cảm ơn m bro. Đọc bài của m t mới mở dc cái não ngu này của t, hồi trc có thích 2 e, mà mình dối xử tốt quá, chìu chuộng quá mức nên thành a trai mưa. Cay vl khi nó cặp vs thằng khác. t ngu vì móc hết ruột gan ra vì nghĩ rằng chỉ cần tốt là gái sẽ cảm thấy dc. Nhờ mày, người ae ạ t mới biết t sai chỗ nào. và hiện tại t cũng đang măc sai lầm , giá như t đọc dc bài viết của m sớm hơn . T đang thích 1 bà chị hơn 3 tuổi. bã vừa chia tay vs người yêu. T cảm thấy mjh đã rơi vào vùng e trai của bã rồi. giờ t phải làm ntn mong m tư vấn giúp t.
kể thêm là bà siêng tập thể dục ,đọc sách và bơi lỗi, mqh khá rộng nên có nhiều vệ tinh xung quanh. tính cách lại ko sang chảnh gì cả
mong BRO tư vấn giúp t.Cảm ơn mày

frid4yy

Trai thôn 4.0
Cảm ơn m bro. Đọc bài của m t mới mở dc cái não ngu này của t, hồi trc có thích 2 e, mà mình dối xử tốt quá, chìu chuộng quá mức nên thành a trai mưa. Cay vl khi nó cặp vs thằng khác. t ngu vì móc hết ruột gan ra vì nghĩ rằng chỉ cần tốt là gái sẽ cảm thấy dc. Nhờ mày, người ae ạ t mới biết t sai chỗ nào. và hiện tại t cũng đang măc sai lầm , giá như t đọc dc bài viết của m sớm hơn . T đang thích 1 bà chị hơn 3 tuổi. bã vừa chia tay vs người yêu. T cảm thấy mjh đã rơi vào vùng e trai của bã rồi. giờ t phải làm ntn mong m tư vấn giúp t.
kể thêm là bà siêng tập thể dục ,đọc sách và bơi lỗi, mqh khá rộng nên có nhiều vệ tinh xung quanh. tính cách lại ko sang chảnh gì cả
mong BRO tư vấn giúp t.Cảm ơn mày

Bỏ đi, ko yêu ng hơn tuổi

Crow whiston

Trẩu tre
tối nay tôi có case hẹn gái đi chơi, lần đầu hẹn các thím ạ. hẹn xong mới biết đúng ngày 20-10. có nên tặng hoa hay quà gì không các thím

Crow whiston

Trẩu tre
tối nay tôi có case hẹn gái đi chơi, lần đầu hẹn các thím ạ. hẹn xong mới biết đúng ngày 20-10. có nên tặng hoa hay quà gì không các thím

Chuabietmuigai

Trẩu tre
làm sao ông hẹn được gái đi chơi vậy, chỗ t ít gái quá. Tôi làm đi suốt chả biết tiếp cận kiểu gì. kết bạn facebook thì nó không đồng ý mới chán